मुंबई बॉम्बस्फोटातील दोषी याकुबची कबर कोणी सजवली ? भाजप चा आरोप

196

प्रतिनिधी मुंबई – 1993 च्या मुंबई बॉम्बस्फोटात शेकडो निरपराधांचा बळी घेणारा दहशतवादी याकूब मेमनला फाशीची शिक्षा सुनावण्यात आली आहे.उद्धव ठाकरेंवर आरोप करण्यात आला आहे की, उद्धव यांच्या मुख्यमंत्री असताना एका दहशतवाद्याच्या कबरीला मजार  बनवण्याचा प्रयत्न करण्यात आला होता. . मुंबईत १९९३ च्या बॉम्बस्फोटातील दोषी याकूब मेमनच्या थडग्याची धक्कादायक छायाचित्रे समोर आली आहेत. याकूबची समाधी संगमरवरांनी वेढलेली आहे, प्रकाशयोजनेने सजलेली आहे.

उद्धव यांच्या कार्यकाळात कबरीचे समाधीत रूपांतर झाले : भाजप
उद्धव ठाकरे मुख्यमंत्री असताना याकुबच्या कबरीचे मजारमध्ये रूपांतर झाल्याचा आरोप भाजपने केला आहे.मुंबईत मरीन लाइन्स स्थानकासमोर मोठे कब्रस्तान आहे. याच ठिकाणी 93 बॉम्बस्फोटातील दोषी याकूब मेमनला दफन करण्यात आले होते. त्याच्या कबरीचे फोटो आणि व्हिडिओ समोर आले आहेत. समाधीभोवती हिरवे दिवे, मोठमोठे दिवे लावले आहेत. संगमरवरी चालू आहे. मुख्यमंत्री ठाकरे यांच्या कार्यकाळात याकुबच्या कबरीचे समाधीत रूपांतर झाल्याचे भाजपने थेट म्हटले आहे, असा आरोप भाजप नेते राम कदम यांनी केला आहे.

कुटुंबातील सदस्यांनी हिरवे दिवे आणि संगमरवरी लावले
स्मशानभूमीच्या देखभालीचे काम करणाऱ्याचे म्हणणे आहे की याकुबची कबर ज्या ठिकाणी आहे ती जागा त्याच्या कुटुंबीयांनी घेतली आहे. त्यांच्या कुटुंबीयांनाही तिथेच दफन करण्यात आले आहे. संगमरवरी याकूबच्या थडग्याभोवतीच नाही तर आजूबाजूच्या थडग्यांमध्येही आढळतात. त्यांच्या कुटुंबीयांनी हिरवे दिवे आणि मार्बल लावले आहेत. स्मशानभूमीत प्रकाश पडावा म्हणून मोठे दिवे लावण्यात आले आहेत, असे त्यांनी सांगितले.